Góc tư vấn

Hỏi-đáp Luật sư: Đóng bảo hiểm mấy tháng thì được hưởng thai sản?

07/11/2017

Hỏi: Mình có thai 2 tháng rồi, vậy giờ đóng bảo hiểm mấy tháng thì được hưởng thai sản ạ, mong được luật sư giải đáp chi tiết ạ. Mình xin cám ơn. (Bạn: Nguyễn Quỳnh Hoa - Nhân viên văn phòng - 25 tuổi)

Cám ơn bạn Quỳnh Hoa đã gửi thắc mắc đến cho Công ty Luật Dragon, sau đây là câu trả lời của chúng tôi:

Đóng bảo hiểm bao nhiêu tháng thì được hưởng chế độ thai sản?

Căn cứ theo quy định tại Điều 28 Luật bảo hiểm xã hội, khoản 1 Điều 14 Nghị định 152/2006/NĐ-CP ngày 22-12-2006 và Điểm 1